Muundo wa Tume

Tume inaundwa na Mwenyekiti, Makamu
Mwenyekiti, =~ Makamishna watano (5) na
Makamishna Wasaidizi ambao idadi yao haikutajwa
kwenye Sheria. Wote huteuliwa na Rais kutokana
na mapendekezo ya Kamati ya Uteuzi ambayo
inapokea maoni kutoka kwa wananchi.

Wajumbe wa Tume ni watu walio na uzoefu na
taaluma mbalimbali. Hufanya kazi kwa kipindi cha
miaka mitatu, na wanaweza kuteuliwa kwa kipindi
cha pili kisichozidi miaka mitatu.

Chini ya Tume kuna Sekretarieti, ambayo inawajibika
kwa kazi za siku hadi siku. Katibu Mtendaji ndiye
anayeongoza Sekretarieti na anawajibika kwa Tume
kuhusiana na masuala ya kiutawala na utekelezaji
wa majukumu ya Tume kama taasisi ya usimamiaji
wa haki.

- Muundo wa Sekretarieti

Utendaji kazi wa Tume umegawanywa katika Idara,
kila moja inaongozwa na Mkurugenzi, na kila Idara
imegawanywa katika seksheni chini ya Wakuu wa
seksheni. Idara hizo ni zifuatazo:
1. Idara ya Malalamiko na Uchunguzi
2. Idara ya Elimu kwa Umma, Mawasiliano,

Utafiti na Nyaraka
3. Idara ya Huduma za Kisheria
4. Idara ya Utawala na Rasilimali Watu.

Aidha, kuna vitengo vifuatavyo katika Tume:
1. Uhasibu na Fedha

2. Mipango, Ufuatiliaji na Tathmini

3. Ukaguzi wa Ndani

4. Ununuzi na Ugavi

5. Habari na Teknolojia ya Mawasiliano.

Diwe Tume ya Fagd 3a Binadamu wa Utawala Bora

i)

Ub1a (partnership)

Tunaamini katika usemi usemao: “Umoja ni nguou,
utengano ni udhaifu.” Moja ya mambo makubwa
THBUB inayojishughulisha nayo ni kuimarisha
mahusiano na wadau mbalimbali. Tunaamini kuwa
masuala ya haki za binadamu yaliyopo nchini
Tanzania yanaweza kushughulikiwa vyema iwapo
tu utakuwepo ushirikiano mzuri miongoni mwa
wadau. Hadi sasa THBUB imesaini mikataba ya
makubaliano ya ushirikiano na Asasi 30 Zisizo za
Kiserikali katika utoaji wa elimu ya haki za binadamu
na utawala bora nchini.

Uhusiano bora hauishii katika kushirikishana
mawazo na uzoefu tu miongoni mwa wadau, bali
pia kuwa tayari kushirikishana rasilimali muhimu
zinazohitajika katika utekelezaji wa malengo ya
pamoja. Tume iko tayari kushirikishana rasilimali
hizo na wadau wengine wote wanaojitahidi kufanya
dunia iwe mahali bora pa kuishi.

Iwapo ungependa kuwa sehemu ya mahusiano haya
yanayokuwa siku hadi siku, unaweza kushirikiana
nasi kwa kuwasiliana nasi kwa anwani na namba za
simu zilizooneshwa hapa chini.

Kimetolewa na:

Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora
Kitalu Na. 339 Mtaa wa Nyerere/Kilimani
S.L.P 1049, DODOMA
Simu: +255 734 047 775; 734 119 978
Barua Pepe: info@chragg.go.tz;
Tovuti: www.chragg.go.tz

Tine Tume ya Haz 3a Binadame wa Utawala Bora

TUME YA HAKI ZA BINADAMU NA
UTAWALA BORA

IJUE
TUME YA HAKI
ZA BINADAMU NA
UTAWALA BORA

Tunajenda utamaduni wa kuheshimu
haki za binadamu Tanzania

Tiwe Tume ya Faze 5a Binadame wa Utawala Bora
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